TÌM KIẾM CÂU HỎI

Nội dung
Danh mục
Đơn vị trả lời

Tất cả các mục » Luật giao thông

Hồ sơ sát hạch lái xe B2

Tôi đã thi đạt sát hạch lái xe B2 ngày 29/12/2020. Đến nay đã 26/1/2021 vẫn chưa nhận được hồ sơ gốc của Sở GTVT gửi về? Vậy khi nào tôi có thể nhận được hồ sơ gốc này? Cám ơn

Gửi bởi Nguyễn Quốc Tuấn Ngày 26/01/2021

Hồ sơ sát hạch lái xe B2

Tôi đã thi đạt sát hạch lái xe B2 ngày 29/12/2020. Đến nay đã 26/1/2021 vẫn chưa nhận được hồ sơ gốc của Sở GTVT gửi về? Vậy khi nào tôi có thể nhận được hồ sơ gốc này? Cám ơn

Gửi bởi Nguyễn Quốc Tuấn Ngày 26/01/2021

XIN CẮM BIỂN QUẢNG CÁO

Kính gửi sở GTVT Vĩnh Phúc. Hiện tại công ty chúng tôi có địa chỉ trong KCN Bá Thiện 2, Thiện Kế, Bình Xuyên, Vĩnh Phúc. Nhằm tiếp cận được khách hàng và quảng bá thương hiệu, chúng tôi muốn đặt 1 biển quảng cáo của công ty tại vị trí vòng xuyến KCN Bình Xuyên II (giao cắt giữa đường Nguyễn Tất Thành, tỉnh lộ 310, tỉnh lộ 302B... chúng tôi phải làm những thủ tục gì và đến những cơ quan nào? xin vui lòng cho chúng tôi được biết ạ. xin chân thành cảm ơn quý Sở.

Gửi bởi NGUYỄN MẠNH HÙNG Ngày 28/09/2020

bằng lái xe hạng A1

em bị mất bằng lái xe hạng A1 em muốn làm lại thì cần thủ tục như thế nào ạ. Rất mong được giải đáp ạ

Gửi bởi nguyễn văn phong Ngày 15/07/2020

Thủ tục cấp lại GPLX

Thủ tục xin cấp lại GPLX bị mất mới nhất Em bị mất ví, mất hết giấy tờ. Giờ e đã làm lại đc thẻ căn cước( trc đây e dùng CMND) Thì thủ tục cấp lại GPLX như nào ??

Gửi bởi Lê Ngọc Hiếu Ngày 26/06/2019

Lịch thi bằng xe máy 3/2019

Lịch thi và địa điểm thi bằng xe máy 3/2019 tại vĩnh phúc

Gửi bởi Nguyễn Thị Lý Ngày 28/02/2019

Thi giấy phép lái xe hạng A1

Thưa sở GTVt, tháng 10/2018 này có đợt thi sát hạch lái xe hạng A1 không? Nếu có thì thời gian địa điểm như thế nào? Hồ sơ mua ở đâu

Gửi bởi Vàng Văn Kiên Ngày 15/10/2018

Về việc lắp đèn tín hiệu giao thông tại trường tiểu học Hùng Vương

Kính gửi Sở GTVT tỉnh Vĩnh Phúc. Tôi có cháu đang học lớp 3 tại trường tiểu học Hùng Vương, Phúc Yên. Tôi thấy lúc tan tầm (11h và 16h30) là lúc các cháu tan tầm đi học về rất đông. Có nhiều cháu phải băng qua quốc lộ 2 rất là nguy hiểm. Mặc dầu có có kẻ vạch dành cho người đi bộ qua đường nhưng các xe đều không giảm tốc độ để ưu tiên người đi bộ. Mọi người toàn phải lựa lúc phương tiện vắng để đi qua. Vậy tôi kiến nghị là có thể lắp đèn báo hiệu giao thông tại khu vực này được không? Nếu không được thì cũng đề nghị sở GTVT có ý kiến với trường tổ chức đưa các cháu sang đường (mặc dù đa phần các cháu được đưa đón). Tôi cũng đã ý kiến với trường từ lúc cháu học lớp 1 nhưng không có thấy hoạt động nào. Thêm nữa tôi cũng có ý kiến là sở GTVT có những quy định về việc đậu xe khi đưa đón các cháu. Người thân đưa đón các cháu đi xe máy vào tận sân trường cố gắng đậu xe trước cửa lớp các cháu cho nhanh và tiện nên rất lộn xộn. Kính mong Sở GTVT quan tâm tới thế hệ tượng lai của đất nước.

Gửi bởi Tô Quốc Khánh Ngày 14/10/2018

Mất Giấy phép lái xe hạng A1 và không còn hồ sơ gốc

Tôi bị mất giấy phép lái xe và hồ sơ gố hạng A1, không nhớ số GPLX cũ. Vậy có được cấp lại không?

Gửi bởi Nguyễn Ngọc Toàn Ngày 19/09/2018